หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 10 (จังหวัดเพชรบุรี)
ระหว่าง วันที่ 1 - 7 ตุลาคม 2556

[ ทั้งหมด   1 ต.ค. 2556   3 ต.ค. 2556   5 ต.ค. 2556   7 ต.ค. 2556   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 3 ต.ค. 2556

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 2 ห้อง นิศามณีวงศ์ 3 ต.ค. 2556 09.00-10.30
2 273 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 2 ห้อง ปิติพัฒนะโฆษิต 3 ต.ค. 2556 09.00-10.30
3 274 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง ห้อง 621-622 3 ต.ค. 2556 09.00-10.30
4 275 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง ห้อง 624-625 3 ต.ค. 2556 09.00-10.30
5 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง ห้อง 422-423 3 ต.ค. 2556 09.00-16.00
6 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง ห้อง424-425 3 ต.ค. 2556 09.00-16.00
7 278 การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง ห้อง426 3 ต.ค. 2556 09.00-16.00
8 279 การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้อง 411 3 ต.ค. 2556 09.00-16.00
9 280 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ม.1-ม.3 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้อง 122-126 3 ต.ค. 2556 09.00-10.00
10 281 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรองอินทรวิเชียรฉันท์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้อง 113-117 3 ต.ค. 2556 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 139 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 137 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 123 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 125 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคารเฉลิมพระเกียรติ(ห้องเรียนสุขศึกษา พละศึกษา) ชั้น 3 ห้อง 031 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
6 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคารเฉลิมพระเกียรติ(ฝั่งซ้าย) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
7 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคารเฉลิมพระเกียรติ(ฝั่งขวา) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
8 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 126 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
9 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 128 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
10 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 133 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
11 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 131 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
12 311 การประกวดสวดมนต์แปล ม.1-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี โบสถ์วัดถ้ำแก้ว 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุม 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุม 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุม 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุม 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุมโรงยิม ชั้น 2 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุมโรงยิม ชั้น 2 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
7 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคารฝึกงาน 3 ต.ค. 2556 9.30 เป็นต้นไป
8 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคารฝึกงาน 3 ต.ค. 2556 9.30 เป็นต้นไป
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา บริเวณสวนไทร 3 ต.ค. 2556 9.30-11.30
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา บริเวณสวนไทร 3 ต.ค. 2556 9.30-11.30
11 607 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30 เป็นต้นไป
12 100 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30 เป็นต้นไป
13 623 การแข่งขันการทำแกงมัสมั่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
14 624 การแข่งขันการทำกระทงทอง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
15 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
16 115 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หน้าอาคาร 6 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
17 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุมโรงยิม ชั้น 2 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
18 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา หอประชุมโรงยิม ชั้น 2 3 ต.ค. 2556 9.30-12.30
19 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 3 ต.ค. 2556 09.00-14.00
20 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
21 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 3 ต.ค. 2556 13.00-16.00
22 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 3 ต.ค. 2556 09.00.12.00
23 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 4 3 ต.ค. 2556 09.00-14.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 312 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 111 (เก็บตัวห้อง SEAR/ห้อง 113-114) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
2 313 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 111 (เก็บตัวห้อง SEAR/ห้อง 113-114) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
3 314 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง 534 (เก็บตัวห้อง 536) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
4 315 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง 534 (เก็บตัวห้อง 536) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
5 316 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องสารานุกรมไทยฯ (เก็บตัวห้องสมุด) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
6 317 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคารกิจการนักเรียน ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอาคารกิจการนักเรียน (เก็บตัวห้องสมุด) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
7 318 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 9 ชั้น 1 ห้อง 913 (เก็บตัวห้อง 112) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
8 319 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 9 ชั้น 1 ห้อง 917 (เก็บตัวห้อง 112) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
9 321 การแข่งขันละครสั้นชวนหัว (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี หอประชุมโรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
10 322 การแข่งขันละครสั้นชวนหัว (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี หอประชุมโรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
11 320 การแข่งขันการพูดภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 9 ชั้น 1 ห้อง 913 (เก็บตัวห้อง SEAR/ห้อง 113-114) 3 ต.ค. 2556 13.00-16.00
12 323 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 221 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
13 324 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 231 (เก็บตัวห้อง 232) 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
14 329 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 9 ชั้น 1 ห้อง 917 (เก็บตัวห้อง SEAR/ห้อง 113-114) 3 ต.ค. 2556 13.00-16.00
15 601 การแข่งขันการพูดภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 9 ชั้น 1 ห้อง 917 (เก็บตัวห้อง SEAR/ห้อง 113-114) 3 ต.ค. 2556 13.00-16.00
16 632 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 5 ชั้น 4 ห้อง 544 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00
17 633 การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี อาคาร 5 ชั้น 4 ห้อง 545 3 ต.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]