เมนูหลัก

 
หน้าแรก
รายชื่อ น.ร. ครู แต่ละกิจกรรม
คณะกรรมการจัดการแข่งขัน
กรรมการตัดสินการแข่งขัน
พิมพ์บัตรกรรมการตัดสิน
พิมพ์เกียรติบัตรกรรมการตัดสิน
แสดงรายชื่อเป็นราย ร.ร.
พิมพ์บัตรประจำตัว
พิมพ์เกียรติบัตรนักเรียน+ครู
ผลการแข่งขันรายกิจกรรม
ผลการแข่งขันแยกตามเขตพื้นที่
สรุปเหรียญรางวัล
สรุปตัวแทนแข่งในระดับภาค
ข้อมูลสถานที่แข่งขัน
คู่มือการใช้งานเว็บไซต์
 

เกณฑ์การแข่งขัน

 
ภาษาไทย
ภาษาต่างประเทศ
วิทยาศาสตร์ นักบินน้อย
คณิตศาสตร์
สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม
สุขศึกษา และพลศึกษา
การงานอาชีพและเทคโนโลยี หุ่นยนต์
ศิลปะ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การศึกษาพิเศษ (เรียนร่วม)
กิจกรรมท้องถิ่น
 

ตารางการแข่งขัน

 
ภาษาไทย
คณิตศาสตร์
วิทยาศาสตร์
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
สุขศึกษา และพลศึกษา
ศิลปะ
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
เรียนร่วม - ภาษาไทย
เรียนร่วม - คณิตศาสตร์
เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา
เรียนร่วม - ศิลปะ
เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
 

สรุปการแข่งขันรายวัน

 
7 ต.ค. 2556
8 ต.ค. 2556
รายการทั้งหมด
 

ข่าวประชาสัมพันธ์

 
ขอให้ทุกโรงเรียนตรวจสอบรายชื่อนักเรียนและครูผู้ฝึกสอน
ในระดับภาคกลางและภาคตะวันออกที่เว็บไซต์

http://central63.sillapa.net/sm-center/
โดย เข้าระบบโรงเรียน
(ใช้ username และ password เดิม)
 
 
ขอให้โรงเรียนที่เป็นตัวแทนระดับเขตพื้นที่
ตรวจสอบสถานที่แข่งขันและลำดับที่การแข่งขัน
ในระดับภาค
ที่เว็บ ประชาสัมพันธ์การแข่งขัน
 
 
***** ประกาศจากส่วนกลาง *****

เขตใดที่แข่งขันเสร็จแล้ว ให้ admin ทำการเข้าระบบ แล้วไปที่เมนู
"(1) ประกาศตัวแทนแข่งต่อ" แล้วตรวจสอบความถูกต้องให้ครบถ้วนทุกกิจกรรม จากนั้นไปที่เมนู
"(2) แจ้งโอนข้อมูลเข้าระดับภาค" แล้วคลิกที่ "แจ้งระดับภาคให้โอนข้อมูล"

เมื่อทำการแจ้งโอนข้อมูลแล้ว ผู้ดูแลเว็บระดับภาค จะทำการโอนข้อมูลให้ท่านเอง โดยเมื่อโอนเสร็จ สถานะของเว็บจะเปลี่ยนเป็น "โอนข้อมูลแล้ว"
เป็นอันเสร็จสิ้นการตัดตัวแทนเข้าแข่งระดับภาค โดยสามารถตรวจสอบรายชื่อการลงทะเบียนได้ที่เว็บระดับภาค แยกตาม สพป. และ สพม.

 
 

กำหนดการกิจกรรมการแข่งขันของศูนย์ฯสุขศึกษาและพลศึกษา
     08.00 - 09.00 น. รายงานตัวเข้าร่วมการแข่งขัน
     09.00 - 09.30 น. ประชุมผู้ควบคุมทีมพร้อมจับสลากลำดับการแข่งขัน
     09.00 - 09.50 น. ประชุมคณะกรรมการตัดสิน
     10.00 น. เริ่มการแข่งขันทุกกิจกรรม
 
 


แจ้งศูนย์การแข่งขัน ถ้าต้องการพิมพ์เกียรติบัตรกรรมการตัดสิน
ให้ เข้าระบบการพิมพ์ โดยใช้ user และ password
ของเจ้าหน้าที่บันทึกคะแนน ต่อไปนี้



คู่มือ การพิมพ์เกียรติบัตรกรรมการ
 
 

การพิมพ์บัตรประจำตัว และเกียรติบัตรต่างๆ
แนะนำให้ใช้ Google Chrome ในการเปิดเว็บ
 
 


ขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่บันทึกคะแนนทุกท่าน ทุกศูนย์การแข่งขัน
ที่ร่วมด้วยช่วยกันบันทึกข้อมูลต่างๆ จนเรียบร้อยก่อนการแข่งขัน

กรณีที่โรงเรียนต้องการแก้ไขหรือเปลี่ยนตัวนักเรียน
ให้ใช้ เมนู แก้ไข+เปลี่ยนตัว
และยื่นเอกสารการแก้ไข เปลี่ยนตัวในวันแข่งขัน

 
 

ขอให้โรงเรียนที่นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทุกกิจกรรม
ดำเนินการพิมพ์บัตรประจำตัวผู้เข้าแข่งขันที่มีรูปถ่าย
และให้นักเรียนนำมารายงานตัวเข้าแข่งขัน ณ  สถานที่แข่งขัน
 
  เรียน เจ้าหน้าที่บันทึกคะแนนทุกท่าน
         ในส่วนกรรมการตัดสินกิจกรรมต่าง ๆ ให้เพิ่มที่
เมนู ลงทะเบียน น.ร.ครู กก./คะแนน  เท่านั้น
         ส่วนกรรมการฝ่ายอื่น ๆ ให้เพิ่ม ที่ เมนู เจ้าหน้าที่จัดการแข่งขัน
และเกียรติบัตรที่ได้รับจะแตกต่างกัน
และให้เพิ่มชื่อ โรงเรียน ในช่อง ตำแหน่ง+หน่วยงาน ด้วย
เช่น  ครู โรงเรียนธัญรัตน์


 
 

ศูนย์การแข่งขันกลุ่มสาระต่าง ๆ ต้องจัดตารางการแข่งขัน
และเพิ่มคณะกรรมการตัดสินลงในระบบ
ให้ใช้ user ของเจ้าหน้าที่บันทึกคะแนน

โดย เข้าระบบบันทึกคะแนน
 
 

ศูนย์การแข่งขันที่ส่งร่างคำสั่งเรียบร้อย
  1. ศูนย์การแข่งขันวิทยาศาสตร์ (โรงเรียนธัญบุรี)
  2. ศูนย์การแข่งขันภาษาไทย (โรงเรียนธัญบุรี)
  3. ศูนย์การแข่งขันหุ่นยนต์ (โรงเรียนธัญบุรี)
  4. ศูนย์การแข่งขันพัฒนาผู้เรียน (โรงเรียนสวนฯ ปทุมธานี)
  5. ศูนย์การแข่งขันสังคมศึกษาฯ (โรงเรียนสวนฯ ปทุมธานี)
  6. ศูนย์การแข่งขันทัศนศิลป์ (โรงเรียนหนองเสือ)
  7. ศูนย์การแข่งขันศิลปะ (โรงเรียนมัธยมสังคีตฯ)
  8. ศูนย์การแข่งขันวิชาคหกรรม  อุตสาหกรรม  เกษตรกรรม (โรงเรียนเตรียมฯ ลำลูกกา)
  9. ศูนย์การแข่งขันวิชาลูกเสือ (โรงเรียนเทพศิรินทร์ คลอง13ฯ)
  10. ศูนย์การแข่งขันวิชาพลศึกษา (โรงเรียนเทพศิรินทร์ คลอง13ฯ)
  11. ศูนย์การแข่งขันวิชาภาษาต่างประเทศ (โรงเรียนสายปัญญา รังสิต)
  12. ศูนย์การแข่งขันคำคม (โรงเรียนระเบียบวิทยา)
ติดต่อผู้ดูแลระบบ e-mail: sirom@thanyarat.ac.th
 
   
  ประกาศ!!! การประกวดและแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. กิจกรรม การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ของ สพป. และ สพม. ทุกรายการ ไม่มีการจัดระดับเขตพื้นที่การศึกษา ตามเกณฑ์ จะมีการแข่งขันในระดับภาค โดยการส่งโครงร่างการประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ปีการศึกษา 2556 โดยดำเนินการดังนี้
1. ดาวน์โหลดใบสมัคร
2. ส่งผลงานและแนบใบสมัคร(กรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว)
ตามรายละเอียดที่
http://www.innoobec.org/?page=RobotProject56&language=th
 
 

กำหนดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปี 2556

สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 4 ปทุมธานี กลุ่มที่ 2

วันที่ 7-8 ตุลาคม 2556


 
 
 
 
เว็บไซต์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ
 

 
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน
เว็บไซต์ประชาสัมพันธ์งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนอย่างเป็นทางการ สามารถเข้าชมได้ที่ http://www.sillapa.net
วันจันทร์ ที่ 24 มิถุนายน 2556 เวลา 09:35 น.
 

 

ข่าวจากส่วนกลาง

รายละเอียด การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี
Download ไฟล์สนามแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ และแบบบันทึกคะแนน
ปรับปรุงเกณฑ์ใหม่ ศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64
ประกาศนโยบายฉบับใหม่ การจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 64
ประกาศพิธีมอบรางวัล OBEC AWARDS
แจ้งการอบรม admin ของเขตพื้นที่
การประชุม Administrator สพฐ.โปรแกรมศิลปหัตถกรรม ครั้งที่64
ประชุมเชิงปฏิบัติการเตรียมความพร้อมการจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ปีการศึกษา 2557
จัดส่งเกียรติบัตรรางวัลชนะเลิศทุกกิจกรรม
ภาพกิจกรรมภายในงาน วันที่ 20 ก.พ.57
ภาพกิจกรรมภายในงาน วันที่ 19 ก.พ.57
ภาพกิจกกรรมภายในงานวันที 18 ก.พ.57
ลำดับการประกวดขับขานประสานเสียงระดับประเทศ ครั้งที่ 63
ประกาศ ด่วน! ให้ทุกโรงเรียนที่เข้าแข่งขันขับขานประสานเสียงส่งชื่อเพลง
ดาวน์โหลดแผนผังงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ปี 2556
 

เข้าระบบโรงเรียน

 
ชื่อผู้ใช้ :
รหัสผ่าน :
 

ระบบจัดการ

 
ผู้ดูแลระบบ
เข้าระบบโรงเรียน
เข้าระบบกลุ่มโรงเรียน
เข้าระบบบันทึกคะแนน
เข้าระบบการพิมพ์
 

การนำเสนอ

 
สรุปเหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปอันดับ+เหรียญแสดงจอโปรเจคเตอร์ (1024x768)
สรุปเหรียญ+ผลการแข่งขันแสดงจอ HD TV (1280x720)
ผลการแข่งขันล่าสุด 30 รายการ (800x600 - 1280x720)
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม
สรุปเหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ - ไม่วิ่ง
สรุปเหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
สรุปอันดับ+เหรียญ ไม่นับเรียนร่วม - ไม่วิ่ง
 

สถิติการลงทะเบียน

 
จำนวนโรงเรียน 19
จำนวนทีม 1,081
จำนวนนักเรียน 2,632
จำนวนครูผู้ฝึกสอน 1,573
จำนวนกรรมการ 867
ครู+นักเรียน 4,205
ครู+นักเรียน+กรรมการ 5,072
ประกาศผลแล้ว 196/295 (66.44%)
 

เว็บไซต์

 
ระดับชาติ
ภาคใต้
ภาคกลางและภาคตะวันออก
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ภาคเหนือ
 

คู่มือการใช้งานระบบ

 


 

สถิติการเข้าชม

 
วันนี้ 15
เมื่อวาน 9
สัปดาห์นี้ 51
สัปดาห์ที่แล้ว 397
เดือนนี้ 955
เดือนที่แล้ว 807
ปีนี้ 13,359
ทั้งหมด 111,335